Với tầm giá 9 triệu nên mua tivi TCL 50P715 hay Sharp 4T-C50AL1X
Tác giả: Điện Máy Thiên Phú
1. So sánh thông số kỹ thuật
Tông tin Smart Tivi TCL 50 Inch 50P715 4K UHD Smart Tivi Sharp 50 Inch 4T-C50AL1X 4K
Loại Tivi: Android Tivi Smart tivi
Kích cỡ màn hình: 50 inch 50 inch
Độ phân giải: Ultra HD 4K Ultra HD 4K
Kết nối
Bluetooth: Có (kết nối loa bluetooth) Có (chỉ nhận, không phát)
Kết nối Internet: Cổng LAN, Wifi Wifi, Cổng LAN
Cổng AV: Có cổng Composite Có cổng Composite
Cổng HDMI: 3 cổng 4 cổng
Cổng xuất âm thanh: Jack loa 3.5 mm Jack loa 3.5 mm
USB: 2 cổng 2 cổng
Tích hợp đầu thu kỹ thuật số: DVB-T2 DVB-T2
Tính năng thông minh
Hệ điều hành, giao diện: Android 9.0 Android 8,0
Các ứng dụng sẵn có: YouTube, Netflix, Zing TV, FPT Play, Clip TV YouTube, Netflix
Remote thông minh: Có remote thông minh (tìm kiếm bằng giọng nói có hỗ trợ tiếng Việt)
Điều khiển tivi bằng điện thoại: Bằng ứng dụng Google Cast Chromecast built-in
Kết nối không dây với điện thoại, máy tính bảng: Bằng ứng dụng Google Cast Chromecast built-in
Kết nối Bàn phím, chuột:
Công nghệ hình ảnh, âm thanh
Công nghệ âm thanh: Dolby MS12 Dolby Audio
Tổng công suất loa: 19W ( 2 loa mỗi loa 9.5W ) 20W( 2 loa mỗi loa 10W )
Nơi sản xuất: Việt Nam Malaysia
Dòng sản phẩm: 2020 2019
2. Nên mua tivi TCL 50P715 hay Sharp 4T-C50AL1X
Nếu bạn muốn một chiếc tivi đời mới và được trang bị những công nghệ mới, hệ điều hành Android 9.0 thì tivi TCL 50 inch 50P715 sẽ là lựa chọn tốt cho bạn.
Trong khi đó, nếu bạn không yêu cầu quá cao về công nghệ mới, cũng như những tính năng vừa đủ để đáp ứng nhu cầu giải trí hàng ngày thì một chiếc smart tivi như tivi Sharp 50 inch 4T-C50AL1X lại là lựa chọn tối ưu nhất.