Những lý do nên chọn mua điều hòa nối ống gió Daikin inverter FBA71BVMA9/RZF71CYM
Tác giả: Nguyễn Dũng
1. Tổng quan về điều hòa nối ống gió Daikin inverter FBA71BVMA9/RZF71CYM
Với công suất làm lạnh 24,200 BTU (7.1kW), sản phẩm này phù hợp với các không gian có diện tích từ 35 đến 40 mét vuông. Thiết kế giấu trần độc đáo của dàn lạnh FBA71BVMA9 không chỉ mang lại tính thẩm mỹ cao mà còn giúp tiết kiệm không gian lắp đặt. Dàn nóng RZF71CYM được thiết kế nhỏ gọn, dễ dàng lắp đặt và vận hành bền bỉ.
Tổng quan về điều hòa nối ống gió Daikin inverter FBA71BVMA9/RZF71CYM
Điều hòa âm trần nối ống gió Daikin Dàn lạnh FBA71BVMA(9)
Dàn nóng RZF71CYM
Nguồn điện Dàn lạnh 1 Pha, 220-240 V / 220-230V, 50 / 60Hz
Dàn nóng 3 Pha, 380-415 / 380V, 50 / 60Hz
Công suất làm lạnh kW 7.1
Định mức (Tối thiểu – Tối đa) (3.2-8.0)
Btu/h 24,2
Công suất điện tiêu thụ Làm lạnh kW 2,15
COP kW/kW 3.30
CSPF kWh/kWh 5,19
Dàn lạnh
Quạt Lưu lượng gió m/phút 23.0 /19.5 /16.0
(C/TB/T) cfm 812 /688 /565
Áp suất tĩnh bên ngoài Pa Định mức 50 (50-150)
Độ ồn (C/TB/T) dB(A) 38.0/35.0/33.0
Phin lọc
Kích thước (CxRxD) mm 245x1000x800
Trọng lượng máy kg 37
Dải hoạt động CWB 14 đến 25
Dàn nóng
Màu sắc Màu trắng ngà
Dàn tản nhiệt Loại Micro channel
Máy nén Loại Swing dạng kín
Công suất động cơ kW
Mức nạp môi chất làm lạnh (R32) kg 1.3 (Đã nạp cho 30m)
Độ ồn Làm lạnh dB(A) 48
Chế độ vận hành đêm dB(A) 44
Kích thước (CxRxD) mm 695x930x350
Trọng lượng máy kg 48
Dải hoạt động CDB 21 đến 46
Ống kết nối
Lỏng (Loe) mm ɸ9.5
Hơi (Loe) mm ɸ15.9
Ống xả Dàn lạnh mm VP25 (Đường kính trong ɸ25 x Đường kính ngoài  ɸ32)
Dàn nóng mm ɸ18.0 (Lỗ)
Chiều dài tối đa ống nối các thiết bị m 50 (Chiều dài tương đương 70)
Chênh lệch độ cao tối đa trong lắp đặt m 30
Cách nhiệt Cả ống lỏng và ống hơi
2. Những tính năng nổi bật của điều hòa nối ống gió Daikin 24000btu FBA71BVMA9/RZF71CYM
Những tính năng nổi bật của điều hòa nối ống gió Daikin 24000btu FBA71BVMA9/RZF71CYM
Thiết kế mỏng nhẹ: Dàn lạnh FBA71BVMA9 có thiết kế mỏng với độ cao chỉ 245mm, giúp việc lắp đặt trở nên dễ dàng hơn, đặc biệt là ở những không gian có trần hẹp. Đây là một trong những thiết kế gọn nhẹ nhất trong phân khúc điều hòa nối ống gió áp suất tĩnh trung bình
Bơm nước xả tích hợp: Máy được trang bị bơm nước xả với độ cao đường ống xả lên tới 850mm, tăng tính linh hoạt trong việc lựa chọn vị trí lắp đặt.